สมัครสมาชิก    เข้าสู่ระบบ     บอร์ด    ค้นหา    FAQ
 [ 1 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้: รีวิว Aoba figure สเกล 1/7
 โพสต์ เมื่อ: พุธ มิ.ย. 08, 2016 12:41 am 

สวัสดีครับสำหรับกระทู้นี้เป็นการรีวิว Aoba figure สเกล 1/7
ที่ผมสนใจตัวนี้เพราะนานๆจะมีฟิกเกอร์ชายที่โพสท่าแปลกๆแต่ก็เท่ห์ออกมาที และมีของประกอบฉากเยอะมากทำให้อยากได้มาสะสมครับ
ไม่ได้มีความรู้ถึงเรื่องที่มาตัวละครอะไรเลยในตอนแรก แต่จะซื้อก็ต้องศึกษาข้อมูลสินค้าหน่อย.......เอาเป็นว่า ฟิกเกอร์มันสวยแล้วกัน ฮา.....
เริ่มรีวิวเลยดีกว่า

2.Aoba figure สเกล 1/7
รูปภาพ
รูปกล่องสินค้าที่ได้รับครับ ขนาดใหญ่พอสมควร สีสดใส ทำออกมาได้สวยน่าสนใจดีครับ มีรอยยับ-ขาดบ้างตามสภาพ

รูปภาพ
เมื่อเปิดกล่องก็จะพบกับตัวฟิกเกอร์ในซิลพลาสติกตามรูปด้านบน แถมมีใบประกอบมาให้ด้วย! ใส่ใจจริงๆแฮะ
ผมสำรวจดูแล้วของครบทุกชิ้น แต่.......

รูปภาพ
มี 2 ชิ้นนี้ที่หักหล่นอยู่ในกล่องครับ ตกใจนิดหน่อยแต่ก็ก็ถือว่าของครบแหล่ะนะ^^

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ลองประกอบชิ้นส่วนดู ค่อนข้างแน่นมากถ้ายังไม่อยากตั้งโชว์แนะนำว่าอย่ากดจุดยึดต่างๆจนสุด
ไม่งั้นดึงไม่ออกหรือกว่าจะเอาออกก็ต้องใช้เวลาและความพยายามมากแน่นอน ตัวที่ผมได้มานี้ที่ฐานมีชิ้นใสหักคารูอยู่ด้วยแต่ไม่ได้ถ่ายไว้ครับ
สีตัวนี้แทบไม่มีเลอะเลย!! ตั้งได้มั่งคงดีครับ ปัญหาสำหรับฟิกตัวนี้คือมีจุดที่ล่อแหลมต่อการหักเยอะมาก
อาจจะะด้วยอายุของเนื้อพลาสติก การออกแบบ และการเก็บรักษาด้วย

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ซูมดูรายละเอียดจุดต่างๆแบบใกล้ๆครับ เป็นฟิกเกอร์ที่ลงสีได้สวยและเรียบร้อยมากๆ (ถ้าไม่นับเจ้าก้อนสีเหลี่ยมสีเขียวที่ลงสีเลอะๆนั่นนะ...)
ในกล่องมีแถบพวงกุญแจสุนัขสีดำมาให้ด้วยนะครับ

สรุป. โดยรวมเป็นฟิกเกอร์ที่สวยมากๆ เหมือนกับในรูปที่ลงไว้ในเว็บ ประทับใจในการลงสีมาก แม้ร่มจะเบี้ยว,ชิ้นพลาสติกใสขุน
มีชิ้นส่วนที่หักเสียหาย แต่เมื่อเทียบกับราคาแล้วถือว่าคุ้มค่ามากครับ ถ้าคิดเป็นคะแนนผมคงให้ 8.5/10 ครับ
ปล. รีวิวนี้ไม่ได้สนับสนุนให้ซื้อสินค้าเลียนแบบแต่อย่างใดโปรดใช้วิจารณญาณในการรับชมนะครับ^^

ข้างบน 
 ข้อมูลส่วนตัว  

แสดงโพสต์จาก:  เรียงตาม  

[ 1 โพสต์ ]