สมัครสมาชิก    เข้าสู่ระบบ     บอร์ด    ค้นหา    FAQ
 [ 3 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้: รีวิว Black heart figure สเกล 1/7
 โพสต์ เมื่อ: พุธ มิ.ย. 08, 2016 1:39 am 

สวัสดีครับสำหรับกระทู้นี้เป็นการรีวิว Black heart figure สเกล 1/7
ฟิกเกอร์ตัวนี้ เห็นทาง Hobbygangz เป็นครั้งแรกครับไม่รู้จักตัวนี้มาก่อน ด้วยท่าโพสและการออกแบบ
ประกอบกับอยากจะสั่งซื้อฟิกเกอร์2ตัวแรกแต่เดิมอยู่แล้วด้วย ผมเลยใช้เวลาไม่นานในการตัดสินใจ
สั่งซื้อสินค้าชิ้นนี้กับทางเว็บ Hobbygangz ครับ
เริ่มการรีวิวกันเลยครับ

3. Black heart figure สเกล 1/7

รูปภาพ
รูปกล่องสินค้าที่ได้รับครับ ขนาดใหญ่เอาเรื่อง ออกแบบดูสวยงามทันสมัย สีสันสดใส มีรอยยับขาดบ้างตามสภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ
เมื่อเปิดกล่องก็จะพบกับตัวฟิกเกอร์ในซิลพลาสติกตามรูปด้านบน ซึ่งผมสำรวจดูแล้วของครบทุกชิ้น ไม่มีชิ้นไหนเสียหายครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ลองประกอบชิ้นส่วนดู ตัวใหญ่กว่าที่คิด แน่นบ้าง หลวมบ้าง ส่วนปีกชิ้นสีฟ้า 4 อัน หาช่องใส่ยากนิดหน่อย ชิ้นไหนจิ้มช่องไหนแล้วแต่จินตนาการครับ
(ผมไม่ค่อยมีจินตนาการเลยพยายามดูจากกล่องเป็นแบบครับ)มีลอยบุ๋มที่หัวเล็กน้อย สีอาจจะเลอะๆบ้างแต่น้อยครับ ตั้งได้มั่งคงดี
ชิ้นส่วนที่จะเป็นปัญหาในการต่อสำหรับตัวที่ผมได้มาก็จะเป็นชิ้นปีกฟ้าครับ ต่อยากและหลุดง่าย ถ้าจะตั้งโชว์ติดกาวเลยก็ดีครับ
และส่วนที่เป็นติ่งเล็กๆยื่นออกมา โอกาสทำหักมีสูงครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รายละเอียดจุดต่างๆแบบใกล้ๆครับ เป็นฟิกเกอร์ที่ลงสีได้สวยและเรียบร้อยพอสมควร หน้า,ตา,ผมสวย รายละเอียดต่างๆสวยงาม
ชิ้นส่วนลอยๆสีดำบริเวณไหล่ตรงเสา4จุดจะงอนิดหน่อยและมีเลอะบ้าง รายละเอียดสีขาว(ใส)ที่ปีกสีฟ้าทั้ง 4 อันจางไปหน่อย

สรุป. โดยรวมเป็นฟิกเกอร์ที่สวยงามมากๆครับ เหมือนกับในรูปที่ลงไว้ในเว็บ ตัวใหญ่พอสมควรในความรู้สึกของผม(ใหญ่กว่า Aoba ซึ่งเป็น สเกล 1/7 เหมือนกัน)
ชิ้นปีกสีฟ้าติดยาก สีเลอะน้อยงานค่อนข้างเรียบร้อยถ้าคิดเป็นคะแนนผมคงให้ 8/10 ครับ
ปล. รีวิวนี้ไม่ได้สนับสนุนให้ซื้อสินค้าเลียนแบบแต่อย่างใดโปรดใช้วิจารณญาณในการรับชมนะครับ^^

รีวิวครบ 3 ตัวเรียบร้อย สุดท้ายนี้ ต้องขอบคุณทางเว็บ Hobbygangz ด้วยครับที่ทำให้ผมได้มีโอกาสเป็นเจ้าของฟิกเกอร์ทั้ง 3 ตัวและได้มาเขียนรีวิวในบอร์ดนี้ ถ้ามีโอกาสจะอุดหนุนสินค้าจากทางเว็บอีกแน่นอนครับ (gift)

ข้างบน 
 ข้อมูลส่วนตัว  

หัวข้อกระทู้: Re: รีวิว Black heart figure สเกล 1/7
 โพสต์ เมื่อ: พุธ มิ.ย. 08, 2016 8:40 am 
Site Admin
ภาพประจำตัวสมาชิก

ขอบคุณสำหรับการรีวิวสินค้าอย่างละเอียดด้วยนะครับ ทั้ง 3 ชิ้นเลย
ช่วยลูกค้าท่านอื่นในการตัดสินใจได้มากเลยครับ (หวังว่าจะตัดสินใจซื้อนะ (:>) )
ยังไงขอแชร์ไปที่ facebook หน่อยนะ จะได้เข้ามาดูกันเยอะๆ ครับ

ข้างบน 

หัวข้อกระทู้: Re: รีวิว Black heart figure สเกล 1/7
 โพสต์ เมื่อ: พุธ มิ.ย. 08, 2016 5:43 pm 

ขอบคุณครับ ยินดีให้แชร์เลยครับคุณ admin (;])

ข้างบน 

แสดงโพสต์จาก:  เรียงตาม  

[ 3 โพสต์ ]